รถยี่ห้อ Mazda แย่มากไหมครับ

กระทู้คำถาม
กำลังจะซื้อรถ C segment สักคันครับ ที่เคยดูไว้ก็ altis civic mazda3
สุดท้ายจากที่ไปนั่งตัวจริงมาทั้งหมด ชอบ mazda3 ที่สุดครับ (altis ไม่ชอบภายในเลยครับ ส่วน civic ก็ไม่ค่อยประทับใจ)

แต่พอไปหาข้อมูลเรื่องปัญหา ความทนทาน บริการหลังการขาย เรื่องศูนย์ฯ อะไหล่ พบว่าเจอแต่ชื่อเสีย คนด่า ทั้งนั้นเลยครับ หลักๆที่อ่านเจอคือศูนย์ไม่ดี ช่างไม่เก่ง ซ่อมไม่หาย ปั๊มติ้ก ฯลฯ ครับ

จึงเริ่มไม่มั่นใจว่าจะยังยืนยันเอา mazda3 ดีไหม
พยายามมองในแง่ดีว่าคนที่เขาใช้แล้วไม่มีปัญหาก็น่าจะมีอยู่

จึงอยากทราบว่ายี่ห้อนี้ปัญหาหนัก ไม่น่าซื้อจริงไหมครับ

ปล ดูๆโชว์รูม มาสด้าพระราม7 กับ m-automobile บรมฯ ไว้อยู่ครับ ไม่ทราบว่า2ที่นี้ feedback เป็นอย่างไรบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่