รถ Yamaha R3 จุดระเบิดไม่ติด ขอคำแนะนำเรื่องเข้าศูนย์บริการครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีว่ามีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น ระหว่างที่กำลังขี่รถอยู่น็อตอ่างน้ำมันเครื่องหลุดหาย น้ำมันเครื่องไหลทิ้งหมด เครื่องวูบไปเลยระหว่างวิ่งอยู่

พอซื้อน็อตอุดมาเติมน้ำมันเครื่อง จุดระเบิดไม่ติด เลยคิดว่าพวกเครื่องสูบรถน่าจะงานเข้าแล้ว

ปัจจุบันน่าจะต้องเข้าศูนย์ซ่อม อยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆชาวพันทิป ว่ามีศูนย์แถวลาดพร้าว , วังทองหลาง หรือละแวกใกล้ๆที่โอเคบ้างครับ 

รถอายุ 3 ปี 10 เดือน ไม่ได้เช็คระยะกับศูนย์ตั้งแต่ 5000 โล ปัจจุบัน 2 หมื่นโล <<< ทางศูนย์จะไม่ว่าเรื่องขาดการเช็คระยะใช่ไหมครับ สมุดหายด้วย

ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่