(ป.ว.ส) แอนิเมชั่นและเกม ช่วยผมทีครับ

คือผมกำลังจะจบ ม.6 แต่ผมหาเงินที่จะไปรายงานตัวที่มหาลัยไม่ทันผมเลยเลือกที่จะไป วิทยาลัยเทคนิค แทนครับ แน่นอนละว่าด้านคุณภาพมันก็ต้องแตกต่างกัน(อย่าดราม่านะครับเพราะมันจริง)
ผมเลยอยากถามว่า ถ้าผมจบแค่ ป.ว.ส แอนิเมชั่นและเกม ผมจะไปทำงานอะไรได้บ้างครับ
หรือว่า ผมควรจะไปเรียนมหาลัยเพิ่มครับถึงจะมีคุณสมบัติเพียงพอในการทำงานของสมัยนี้
มันมีตัวเลือกอื่นอีกใหมครับผมไปไม่ถูกแล้วจริงๆ
ที่มาเพิ่มเติมของผมครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่