แชร์ประสบการณ์ขอวีซ่าประเทศเบลเยียมนานเกินกำหนดวันเดินทาง

สวัสดีครับผมเรื่องอยากอยากจะแชร์ประสบการณ์ ของีซ่าเบลเยียม พอดีช่วงปีใหม่ผมมีแพนจะไปเยียมแฟนที่ประเทศเบลเยี่ยม ใช้เวลาพิจารณานานมากผมขอล่วงหน้า2อาทิตย์ก่อนวันเดินทางณ ปัจจุบันยังไม่ได้รับเลยผมพยามโทรตามและทั้งให้แฟนอีเมล์ไปถามที่สถานทูตได้คำตอบว่ายังรอเรื่องที่กระทรวงต่างประเทศเป็นคนพิจารณา

สรุปเสียทั้งเวลาและเสียอารมณ์ปีใหม่โปรแกรมเปลี่ยนหมด

ใครจะไปขอวีซ่าเยียมเยียนขอเบลเยียมควรขอล่วงหน้าสัก3เดือนนะครับเพราะพิจารณานานมาก

ใครมีประสบการณ์พอจะแนะนำไหมครับว่าควรทำไงต่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่