ความรู้สึกหลังดู Code Geass Lelouch Of The Resurrection

ผมรู้สึกว่าฉากแสดงความรู้สึกของตัวละครมันยังไม่พอมันยังไม่สุด 5555

ความรู้สึกผิดที่คิดว่าลูลูชหลอกใช้เพื่อความสนุกทั้งๆที่ทำไปเพื่อให้โลกให้สงบสุขแท้ๆ  อินจัด555

อยากให้มีฉากเจอกันบ้างกับเชอรี่ก็เข้าใจว่าดำเนินมาจากภาคที่เชอรี่ไม่เคยตายก็เลยไม่มีฉากที่บอกรักลูลูชก่อนตาย แต่แบบที่ทำเรื่องนี้ต่อก็เพื่อสิ่งนี้ไม่ใช่หรอเพื่อสนองอารมคนดูไม่ใช่หรอ 

ไม่เข้าใจ 3 อย่างครับช่วยบอกหน่อย

1 ไอคนที่เป็นมือขวาชไนเซลทำไมเขาปล่อยให้ลอยชายเขาก็เห็นไม่ใช่หรอว่าชไนเซลโดนกีอีสให้รับใช้ซีโร่
2 ทำไมลูลูชควบคุมกีอีสได้ทั้งๆที่ปกติต้องใส่คอนแทคเลน
3 ลูลูชไม่ได้เป็นอมตะใช่มั้ยสังเกตจาก c2 v2 แล้วก็ชาล ที่พอเป็นอมตะแล้วใช้กีอัสไม่ได้แต่ลูลูชยังใช้ได้ แต่พอมีสัญลักตรงอกเลยสงสัย

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่