รบกวนทีครับผม เรื่องที่เที่ยวเชียงใหม่ 3 วัน 2 คืน แบบไม่ย้อนไปนู้น มานี่ ไม่เคยไปครับ ขับรถไปเองครอบครัว

เดินทางไปวันที่ 27 ธ.ค.62 กรุงเทพ - เชียงใหม่โล้ดดด ออกตี 04.00 น.
1.ประมาณว่าครอบครัว ลูกๆ อยากไปนอนลานกางเต็นท์บนจุดชมวิวม่อนสน *อ่างขาง เปิด Google map ไปถูกไหมครับ...
คือถามว่า ระหว่างทาง มีจุดไหนให้แวะเที่ยว ก่อนไหมที่เราจะไปหาจุดกลางเต๊นครับ..
2.เช้า 28 ลงมาแวะเที่ยว Pongyang Jungle Coaster ไม่ย้อนใช่ปะครับ *ลูกอยากไป หลังจากนั่นไม่ทราบมีจุดเที่ยวไหนแวะได้ไหมครับผม
เข้าเมือง นอนในเมือง แหล่งจุดเที่ยวไรแบบนี้อะครับ 
ผมก็ศึกษาในเวป เห็นครอบครัวอยากไปเที่ยว ในเมืองก็ยังไม่มีที่นอน ลูก 2 คน 555+ หรือมีอะไรน่าไปทีเที่ยว

-อันนี้คือผมก็อปจุดต่างๆ กับ 3 วัน 2 คืน ผมก็ไล่ไม่ถูกว่าจะยังไงก่อนครับ อันไหนน่าไป อันไหนไม่น่าไป นี้ก็ 25/12/2562 ไปละ พรุ่งนี้เตรียมเป๋า สรุปงง 555+ 
ที่เที่ยว
Hinoki Land
ลานกางเต็นท์บนจุดชมวิวม่อนสน....นอนเต๊นถ้ามี
Pongyang Jungle Coaster
สวนพฤกษศาสตร์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์
I Love Flower Farm
ม่อนแจ่ม
ห้วยตึงเฒ่า 
ประตูท่าแพ
แกรนด์ แคนยอน เชียงใหม่
ถนนนิมานเหมินทร์ 
ถนนคนเดินวัวลาย คืนวันเสาร์
วันนิมมาน เชียงใหม่

วัด
วัดพระธาตุดอยสุเทพ
วัดพระธาตุดอยคำ
วัดอุโมงค์

ร้านกิน” เฮือนม่วนใจ๋” ร้านข้าวซอย 100 ปี 
” ร้านพายจริณ ” 
สามกษัตริย์ ก๋วยจี๊บ
ร้านอ๋องทิพย์รส ก๋วยเตี๋ยวในตำนาน 17.00-04.00 
ร้านข้าวซอยเสมอใจ 
ร้านข้าวซอยนิมมาน *ในตำนาน 11.00 - 20.00
โจ๊กสมเพชร เจ้าอร่อยของเชียงใหม่
คั่วไก่ นิมมาน 9.00-21.00 
ปาท่องโก๋ "โกเหน่ง" รูปจระเข้

-ผมก็ไล่ไม่ถูก กลัวย้อนมั่วๆไปหมด *ร้านกินไม่ซีเรียสเท่าไรครับ

ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ ผมหวังว่า ให้มีคนมาช่วยตอบผมทีนะคับ 
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่