กล่อง true id tv กับ xiaomi box และappดูหนังที่ใช้ได้และไม่ได้

มีใครใช้ทั้ง2กล่องนี้บ้างไหมครับ ของtrueเท่าที่อ่านๆในกระทู้อื่นๆน่าจะพอควร......

แล้วของ xiaomi นี้ทนไหมครับ

True กล่องใหม่ดู Netflix ได้ line tv ได้ แต่appดูละครเกาหลีญี่ปุ่นอย่าง Viu ดูไม่ได้
ลงappได้ แต่พอเปิดเข้าไปน่าจะขึ้นว่าไม่รองรับกล่องนี้

ปกติใช้app ดูหนัง ละคร การตูนญี่ปุ่น ของตัวไหนกันบ้างครับ 
แล้วที่ใช้กล่องtrueใช้ดูได้ด้วยไหมครับ
หรือเขาลงระบบให้ใช้แค่ตัวที่เขาใส่มาเท่านั้น

Xiaomi box ตัวนี้ปกติลงได้ทุกappและใช้ได้หมดหรือเปล่าครับ ว่าจะเก็บมาเป็นตัวสํารองอีกตัว

รบกวนแนะนําพวกappหน่อยครับ 
ดูหนัง
ดูละครเกาหลีญี่ปุ่น
ดูอนิเมญี่ปุ่น
ส่วนมากใช้appตัวไหนกันบ้าง

ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่