หลุยส์สปีดี้ยังน่าซื้ออยู่มั้ยคะในปัจจุบัน สำหรับแบรนด์เนมใบแรกในชีวิต

ปกติเราไม่ค่อยสนใจแบรนด์เนมจำพวกกระเป๋า รองเท้า เสื้อผ้า
แต่เราก็เป็นมนุษย์วัตถุนิยมเหมือนกัน แต่เราจะหนักไปทางมือถือ  (ไอโฟนเปลี่ยนทุกปี) โน๊ตบุ๊ค คอม เกมมิ่งเกียร์

ส่วนเสื้อผ้าเรานี่ตลาดนัด รองเท้าก็ตลาดนัด จะมีดีหน่อยที่กระเป๋าเราเป็นหนังแท้ แต่ก็ไม่ได้ใช้แบรนด์ค่ะ

ตอนนี้เรารู้สึกอยากได้กระเป๋าใบใหญ่สักใบ เพื่อนแนะนะของโค๊ช ซึ่งเราไม่ชอบลายมันเลย ข้ามไป

ตอนนี้เรามาสะดุดอยู่สองแบรนด์คือ เซลีนกับหลุยส์สปีดี้ค่ะ แต่เซลีนราคาค่อนข้างเอาเรื่อง เราเสียดายตังง่ะ (555 ทำไมมารู้สึกเสียตังกับของพวกนี้เนี่ย)

เลยเอนเอียงความอยากได้มาทางหลุยส์สปีดี้ลายดามิเย่ ไซส์30 แต่เห็นออกมานานแล้ว ถ้าซื้อตอนนี้ยังโอเคอยู่มั้ยคะ หรือควรเอาเงินไปซื้อรุ่นใหม่ๆดี

เราชอบอะไรเรียบๆสีเข้มๆไม่ชอบกระเป๋าที่ดูหวานมาก ส่วนมากจะชอบสีดำหรือน้ำตาล

ตอนนี้เราอายุ 24 พึ่งเรียนจบป.ตรีและกำลังศึกษาป.โท หลุยส์จะไม่ดูแก่ไปสำหรับเราใช่มั้ยคะ
แต่เรามองว่าลายตารางจะดูวัยรุ่นกว่าลายโมโนหน่อยเนอะ (คิดไปเองรึเปล่า55)

#แก้คำผิดค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
SPEEDY , ALMA , KEEPALL , SAC PLAT    เป็น 4 รุ่นหลักของ louis vuitton ที่ MUST HAVE สำหรับนักเล่นกระเป๋าครับ   

เพราะอะไร ?    ก็เพราะทั้งสี่รุ่นมันไม่มีตกยุคไงครับ  ทางช็อปยังคงออกทั้งสี่รุ่นนี้สม่ำเสมอทุกๆปี  อาจมีเปลี่ยนวัสดุที่ทำกระเป๋าบ้าง  เปลี่ยนสีบ้าง  แต่รูปทรงหลักมันยังคงเดิม   ลายโมโนแกรมกับดามิเยร์ก็เป็นลายยืนพื้นเลยสำหรับทั้งสี่รุ่นนี่(คือออกมาทุกปีไม่มีงดผลิต)    กระเป๋าสปีดี้ไซส์ 40 ของผมที่ซื้อเมื่อ 22 ปีที่แล้วเอามาถือตอนนี้ก็ยังไม่เชยเลยครับ(ไซส์ 40 ผู้ชายถือได้ครับ เพราะมันใบใหญ่ เป็นโอเวอร์ไนท์แบ็กได้ แต่ถ้าไซส์น้อยกว่านี้ผู้ชายงดถือนะครับ  สาวมากๆ)     ยิ่ง Keepal 45-55 นี่ยิ่งไม่ตกยุคใหญ่  ใช้เป็นกระเป๋าเดินทางได้ตลอดไปแบบไม่มีเอ้าท์
ที่สำคัญ  เบื่อเมื่อไหร่ก็ขขายต่อมือสองง่ายกว่ากุชชี่แน่ๆ      ซื้อหลุยส์รุ่นหลักๆไม่มีเจ็บตัวแน่ครับ ใช้งานได้แบบยาวไปๆ ไม่มีเอ้าท์   ถือของแท้ก็จะภูมิใจถือไปไหนก็มีแต่คนมองชื่นชม  เพราะฉะนั้น ซื้อไปเลย  เชียร์ฝุดฝุด  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่