แปลงผักข้างบ้าน สไตล์คนเมือง

วันนี้จะมาอัพเดทแปลงผักให้ดูกันครับ ช่วงนี้สภาพอากาศน่าจะเหมาะกับการปลูกผักจริงๆ ผักสวยเกือบทุกอย่างเลยครับ

รอบนี้เรดโอ้คจะเยอะหน่อย เมล็ดงอกดี

กรีนโอ้คจะน้อยกว่าแต่สวยไม่แพงกัน

เคลสวยด้วยกินได้ด้วยตัดกินไปหลายรอบล่ะ ข้อดีคือปลูกครั้งเดียวกินได้ทั้งปี

เพื่อนจากจีนส่งเมล็ดมาให้ ปลูกโดยไม่รู้ว่าต้นอะไร
เพิ่งเจอข้อมูลในไทยน่าจะเรียกว่าสลัดฝอยทอง น่าจะใกล้เคียงที่สุด

คะน้าฮ่องกง ทะยอยตัดไปผัดบ้างแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่