เราเอาเลนส์ canon มาใส่ Sony ได้ไหม

สอบถามหน่อยครับ ค่อผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเลนส์ครับ ถ้าเราเอาเลนส์ canon หรือพวก sigma ที่ใส่ canon มาใช้ใน Sony a7iii ได้ไหมครับ 
คือผมมาเลนส์ canon แต่กำลังเปลี่ยนมาใช้ Sony ช่วยอธิบายหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview