เงินบาทแข็ง กับ ราคาน้ำมัน

น้ำมันเป็นสินค้านำเข้าใช้ไหมครับ?

ถ้าบาทแข็งเราก็สามารถซื้อได้เยอะขึ้นในราคาเท่าเดิมใช่ไหมครับ?

ดังนั้นราคาน้ำมันควรลดลงใช่ไหมครับ?

เป็นไปได้ไหมที่ราคาน้ำมันจะลดลง (เหมือนนักการเมืองหาเสียงไว้ อย่างลุงมิ่งขวัญแกบอกจะลดดีเซลลงไป 5 บาท)?

เค้าเล่าว่าที่ลดไม่ได้นี่เพราะพวกพวกแก๊งค์ ปตท ไม่ยอมเพราะกำไรจะหายไปเยอะ หมายถึงขาดทุนกำไรนะไม่ได้ขาดทุน ใช่ไหมครับ?

ผู้ใดรู้วานบอก

ผู้ชาย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่