ลังเลว่าจะเลี้ยงปลาทองหรือปลากัดดี

เริ่มเรื่องเลยนะคะ เราได้ไปร้านขายปลา แม่เราขาประจำร้านเลยก็ว่าได้ แม่ชอบปลาคราฟ มีในบ่อเยอะมากกกกกกกก
เราเองอยากจะเลี้ยง ไว้ในห้อง สักตัวสองตัว ( อยากได้ปลาที่ไม่ใช้ออกซิเจน และ ไม่เอาปลาหางนกยูง )  ที่เลือกตู้ไว้ก็ไม่ใหญ่มาก แบบตู้ปลาเลโก้ ขนาดเล็กๆ เราควรเลี้ยงปลาอะไรดีค่ะ แนะนำเพิ่มเติมได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่