ใครพอมีวิธีเพิ่มน้ำนมบ้างคะ แบบปั๊มได้ครั้งละ 8 ออนซ์ขึ้นไป

กระทู้คำถาม
ตอนนี้กังวลใจมากค่ะ คลอดลูกได้ 20 วัน แต่น้ำนมน้อยมาก ปั๊มได้แค่ครั้งละ 2 ออนซ์ ตอนนี้ทานชาสมุนไพรเพิ่มน้ำนมอยู่ค่ะ แต่น้ำนมก็ไม่เพิ่มขึ้น เราปั๊มนมทุกๆ 3 ชม แต่ทุกครั้งที่ปั๊ม ก้ได้แค่ครั้งละ 2 ออนซ์ ไม่มากไปกว่านี้เลย เป็นแบบนี้มา 20 วันแล้วค่ะ 
    ปล.ลูกเราเค้าไม่ยอมดูดจากเต้าเลย พยายามให้เอาเข้าเต้าตลอด แต่เค้าก็ไม่ยอมดูด เพราะวันที่คลอด พยาบาลเอาเค้าไปอยุ่เนิสเซอรี่ 1 คืน ทำให้เค้าติดการกินนมจากแก้ว หลังจากนั้นเค้าก็ไม่เอาเต้าแม่อีกเลย ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยคะ ตอนนี้เรากังวลมากๆ อีกไม่กี่วันเราต้องไปทำงานแล้ว อยากมีสต็อกนมไว้ให้ลูกเยอะๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่