ขอคำแนะนำกล่องดิจิทัลกับทีวีโซนี่ bravia ค่ะ

ทีวี โซนี่ bravia น่าจะขนาด 32 นิ้ว(ดังภาพ) ซื้อนานแล้วค่ะ ปัจจุบันใช้ external hdd โหลดหนังมาเสียบ แต่จะดูได้แค่ขนาด 1080 บางไฟล์ .mkv ก็ดูได้มีเสียงปกติ แต่บางไฟล์ .mkv มันขึ้นไม่รองรับไฟล์เสียง บางครั้งเสียบแล้วขึ้นข้อความว่า "ไม่พบอุปกรณ์ usb" แต่บางครั้งใช้ปกติดี ตอนนี้สนใจอยากจะซื้อกล่องดิจิทัลโดยอยากได้คุณสมบัติดังนี้
1.ช่วยเรื่องเข้ารหัสแปลงไฟล์จากพวก external hdd ให้ใช้งานได้ง่ายกว่านี้ รอบรับได้หลายไฟล์
2.ดู Netflix ได้
3.ดูช่องเคเบิลปกติได้

ไม่แน่ใจว่ากล่องจะสามารถแก้ปัญหาข้อ 1 ได้มั้ย เพราะทีวีซื้อนานแล้วค่ะ แนะนำหน่อยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่