สอบถามเรียนที่สวีเดนจ้า

คือจบม.3เราก็จะย้ายไปเรียนที่สวีเดนเลยค่ะ
คือย้ายแบบคนสองสัญชาติ แม่เรามีแฟนที่นั่น แค่แฟนค่ะ ยังไม่แต่งงาน ถ้าจะย้ายไปเป็นคนสัญชาติเขา ให้แฟนแม่มารองรับได้ไหมคะ หรือต้องแต่งงานกันก่อน
ไม่ทราบแน่ชัดว่าจะไปเรียนต่อม.4ที่นั้นให้จบม.6เลยหรือจะเรียนสายอาชีพดี (สอบถามเพิ่มเติมค่ะ สายอาชีพที่สวีเดนมีไหมคะ)

1.ขอวีซ่ายากไหม นานสุดกี่เดือนคะ

2.เราต้องไปเรียนภาษาเขากี่ปีคะ แบบแนะนำดรอปกี่ปีขึ้นไปถึงจะภาษาแน่น

3.เราเป็นคนต่างประเทศ เราจะได้เสียค่าใช้จ่ายการเรียนเพิ่มไหมคะ

4.จริงไหมคะที่สวีเดนให้เงินเดือนนักเรียน(หรือจ้างเรียนทุกคน) แล้วนักเรียนต่างชาติล่ะคะให้เหมือนกันรึป่าว

5.ภาษาสวีเดนหรือสวีดิชยากไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่