จะไปญี่ปุ่นหน้าหนาว พกแค่ sony a7r4 กับเลนส์ fe 24 f1.4 gm ครอบคลุมการใช้งานไหม...

กระทู้คำถาม
..ลักษณะการใช้งาน .... ถ่ายรูปวิว สถานที่ ผู้คนระหว่างทาง และถ่ายแฟน

.. การเดินทาง ส่วนใหญ่ .. รถไฟฟ้าบนดิน ใต้ดิน และเดิน ..แท๊กซี่ยามฉุกเฉินหมดแรงเดิน

.. Len ที่มีอยู่ตอนนี้เป็นเลนส์ค่ายทั้งหมด  fe16-35 f4,   fe 24-70 f2.8 gm,  fe24-105 f4 g,  fe70-200f2.8 gm,  fe24f1.4 gm,   fe55f1.8,  และ fe85f1.8

...เนื่องจากคิดว่า คงเดินเยอะ และไปกับแฟนสองคน แฟนอยากเดินช๊อปปิ้งและเที่ยวดิสนี่ย์ซี ...กลัวจะเดินไม่ไหวถ้าแบกหลายตัว และเริ่มแก่แล้วด้วยครับ55...

คำถาม...
รบกวนขอถามความเห็นเพื่อนที่ใช้กล้องรุ่นนี้หน่อยนะครับว่า ...เนื่องจากความละเอียดฟิกเซลเยอะ เอาแค่  fe24f1.4 gm ไปตัวเดียว ถ้าอยากได้รูประยะไกลใช้วิธีถ่ายแล้วมาครอปเอา จะโอเคไหมครับ... รูปที่ได้แค่เอามาทำอัลบั้มรูปเป็นที่ระลึกไว้ดู เก็บในคอม และสำหรับแฟนก็ลงโซเซี่ยล ไอจี เฟส แค่นั้นครับ

....หรือถ้าไม่พอ แบกเลนส์เพิ่มอีกตัว ควรเอาเลนส์ตัวไหนไปอีกสักตัวครับ...

...หรือเลือกเอากล้องอีกตัวที่มีอยู่คือ rx1r2 ไปแทนชุดที่ถาม... 

ขอรบกวนหน่อยนะครับ ผมลังเลไปมา อยู่หลายวันแล้ว...
ปล. ผมเอา rx100m7 ใส่ประเป๋าคาดเอวไปเป็นกล้องสำรองแน่ๆแล้วตัวหนึ่งครับ...
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่