[CR] เยี่ยมครับ Agoda เทผมก่อนเดินทาง ทำไงต่อดี

ไม่คิดไม่ฝันจะเจอกับตัว เวลาเห็นใครบอกใช้เจ้านี้มีปัญหา ผมก็ยังมั่นใจ
ใช้มาทุกทริปจะเที่ยวจะทำงาน จนเป็น vip ได้ cash ส่วนลดเป็นหมื่น ไม่เคยปันใจให้คนอื่น
รอบนี้ เท ผมกลางอากาศ เยี่ยมจริง

ผมมีทริปจะพาที่บ้านไปเที่ยวเวียดนาม ไปดาลัดกับมุยเน่ ก็จองที่พัก Agoda นี่แหละ
2 โรงแรม 4 booking
ทำไม 4 booking เพราะ มีคนที่บ้านจะเพิ่มเติมทีหลัง เลยจองเพิ่มเข้าไป ก็ไม่น่ามีอะไร จองล่วงหน้ามาเป็นเดือนแล้ว

1 สัปดาห์ก่อนเดินทาง อยู่ดีๆมี email เข้ามาว่า 2 booking ที่ดาลัด บัตรเครดิตมีปัญหา ให้อัพเดทบัตรใหม่
ผมก็งงเพราะ 2 อันที่มีปัญหามันใช้บัตรคนละใบ แถมอีก 2 อันที่มุยเน่ไม่มีปัญหาก็บัตรสองใบนี้แหละ
ก็คิดว่า scam mail เปล่าฟระกำลังดัง เลยลองโทรเข้าคอลเซนเตอร์
CC Agoda คนเคยใช้น่าจะทราบสเตป กด 1 กด เลขบุคกิ้ง จะได้คุยเจ้าหน้าที่
ก็ได้คุยกับ CC คนแรก เค้าก็แจ้งว่ามันมีปัญหาจริง เพราะ ชื่อคนเข้าพักกะชื่อบัตรไม่ตรงกัน
อันนี้ยอมรับถึงจะแอบคิดว่าอีกที่ไม่เห็นเป็นอะไร แต่ก็โอเค เพราะบุคแรกผมใส่ชือแฟนแต่บัตรชื่อผม อีกบุคชื่อแม่แฟนแต่บัตรแฟน
ก็ขอบคุณ CC แล้วกดลิงค์ใน email เพื่อจะเปลี่ยนบัตรใบใหม่ให้ตรงกับชื่อคนเข้าพัก

ลิงค์กดได้ครับ แต่แก้อะไรไม่ได้เลย ระบบแจ้งแก้ไม่ได้ (จะส่งมาให้แก้ทำซากอะไรไม่รู้) เข้า my booking ก็แก้ไม่ได้
แก้ชื่อคนเข้าพักก็ไม่ได้
ติดต่อ CC คนสอง นั่งเล่าตั้งแต่ต้นใหม่ CC บอกโอเคเดี๋ยวส่งเรื่องแก้ให้ แต่ต้องส่งไป booking
เริ่มงงละ ตูจอง agoda แต่ต้องส่งเรื่องไป booking.com อะไรวะ
ก็โอเค เอาไงก็ได้ให้แก้ได้ละกัน

ผ่านไป 3 วันใกล้ออกเดินทาง แคนเซิลจ้า สองบุคกิ้งโดนแคนเซิล
พยายามโทรเข้า CC คราวนี้มาแปลก กด 1 กดเลขบุคกิ้ง รอบนี้ให้ใส่ 4 ตัวท้ายบัตรเครดิตด้วย พอใส่เสร็จตัดสายทิ้ง
โทรกี่รอบๆ โดนแบบนี้หมด ไม่สามารถติดต่อมนุษย์ได้อีกต่อไป
โรงแรมตอนนี้ก็ราคาพุ่งกระฉูด จะเดินทางแล้วด้วย สุดท้ายไม่มีทางเลือกก็ต้องยอมจ่าย ดีกว่าไปตายเอาดาบหน้า
แต่โกรธมาก เทกันแบบนี้ ทำอะไรได้มั่งมั้ยครับ ส่ง email ด่าไปแล้วก็เงียบ
ปัญหาคือ ผมยังไม่รู้เลยผมผิดอะไร จองปกติ บัตรปกติ ให้แก้อะไรก็ยอมแก้ แต่เจอแบบนี้ เสียความรู้สึกมาก
ชื่อสินค้า:   agoda
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่