เตือนภัย จองโรงแรมผ่าน Agoda และ Agoda จองโรงแรมผ่าน Agent อีกครั้งพอไปถึงโรงแรม ปรากฏว่าเต็ม Agoda ไม่คืนเงิน

เตือนภัย จองโรงแรมผ่าน Agoda และ Agoda จองโรงแรมผ่าน Agent อีกครั้งพอไปถึงโรงแรม ปรากฏว่าเต็ม Agoda ไม่คืนเงิน  

เรื่องก็คือ ผมจองโรงแรม ผ่าน Agoda และได้รับ Confirmed ทาง Email เรียบร้อย 

ก่อนเดินทาง ผมได้โทรไปสอบถามที่โรงแรม ทางโรงแรมก็ยืนยันการจอง 

เมื่อผมเดินทางไปถึงโรงแรม ทางโรงแรมแจ้งว่าไม่พบ Booking และ ตอนนี้โรงแรมเต็มไม่สามารถให้เข้าพักได้ และทางโรงแรมขอโทษเรื่องที่มีการตอบยืนยันการจอง ตอนเช้า เนื่องจากพบชื่อแต่ไม่ได้ตรวจสอบ ไม่มีห้องพักรองรับ

ผมโทรเข้า Agoda เบอร์ 02-016-4106 เวลาประมาณ 16.12 เพื่อขอทำเรื่องขอเงินคืน ทาง Agoda แจ้งว่าจะติดต่อโรงแรม จะแจ้งกลับ => ผลคือเงียบและไม่มีการตอบกลับ 
ผมโทรกลับไป อีกครั้ง วันถัดไป เวลา 10.17 ทาง Agoda แจ้งว่า ทางโรงแรมยังไม่ส่ง Email แจ้ง over booking มาให้ Agoda 
เวลา 18.00 ผมจึงสอบถามไปทางโรมแรม ได้ผลว่า โรงแรมแจ้งว่า ไม่พบ Booking ของเราจาก Agoda แต่พบ Booking ของเราจาก Agent เจ้าอื่นคือ Hotel.... และทางโรงแรมได้ส่ง Email แจ้งห้องเต็ม ตอบกลับ Agent Hotel.... เรียบร้อยแล้ว 

ผมจึงจะโทรกลับไปที่ Agoda อีกครั้ง คราวนี้ไม่มีคนรับสายเลย หรือเพราะใส่เลข booking ไปแล้ว จึงไม่รับสายหรือเปล่า

ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับเงินคืน แถม Agoda ยังส่ง Email กลับมาให้เรา review โรงแรม อีก

ตอนนี้ ผมเข้าใจว่า โรงแรมไม่น่าผิดเพราะส่ง Email กลับมาให้ทาง Agent Hotel.... เรียบร้อยแล้ว จะผิดก็คือ ที่ผมโทรมาสอบถามเรื่อง confirm booking แล้วเจ้าหน้าที่โรงแรมแจ้งว่า confirm แล้ว

ขอสอบถามว่า ผมควรทำอย่างไรต่อ Agoda เขาก็แจ้งว่าจะไม่คืนเงิน เพราะไม่ได้รับ Email แจ้งจากโรงแรม
ทางโรงแรมก็แจ้งว่า ไม่พบ Booking เราจาก Agoda ทำไม Agoda เขาไม่สอบถาม Agent Hotel.... เรื่องปวดหัวที่ไม่เคยเจอ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่