ใช้คอมฯที่จำเป็นต้องเซ็ตไอพีตายตัวเปลี่ยนRouterแล้วใช้เน็ตไม่ได้

คือใช้คอมฯอ่ะค่ะ แต่มันจำเป็นต้องเซ็ต    ไอพีแบบตายตัวเพราะต้องใช้ร่วมกับเครื่องปริ้นแบบสลิปอ่ะคะ เป็นคอมฯที่ทำงานอ่ะค่ะ อย่างไอพีปริ้นและปริ้นตัวอื่น ไอพีจะเริ่มที่ 192.168.2.xxค่ะ
ส่วนไอพีคอมตัวหลัก 192.168.2.1
วงแลนใช้งานได้ปกติแต่เน็ตไม่เข้าค่ะ
ปล  Trueเพิ่งมาเปลี่ยนเราเตอร์ให้ค่ะ เป็นเป็นเราเตอร์กิกกะเท็กอะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
**เน็ตใช้ได้ปกตินะคะปัญหาคือเน็ทไม่เข้าคอมตัวหลักอ่ะค่ะ**
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview