กระทะมีสัญลักษณ์และมีการกำกับว่าใช้ได้กับเตาทุกประเภทแต่ทำไมพอใช้กับเตาแม่เหล็กไฟฟ้าถึงไม่ติด

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ
กระทะยี่ห้อ Cuizimate รุ่น W125FAK เป็นเซ็ทกระทะ 2 ชิ้น
ข้างกล่องมีสัญลักษณ์ Introductionstove และมีการระบุว่าสามารถใช้กับเตาได้ทุกชนิด
พอมาใช้กับเตาแม่เหล็กไฟฟ้าของ Imafex กลับขึ้นสัญลักษณ์ E0
(เตาใช้กับกระทะเก่าที่เคยใช้ได้ปกติ ไม่ได้เสียหาย)
ใครที่รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะว่าเป็นเพราะกระทะหรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่