ไปรษณีย์ไทย EMS 2วันยังไม่ถึง ส่งจาก MBK มาอารีย์?! ติดต่อไปสามเสนในก็ไม่มีใครรับสาย

สั่งของไปวันพฤหัสบดีค่ะ เลือกส่งแบบ EMS ทางร้านส่งวันศุกร์เย็น จนตอนนี้วันจันทร์แล้วยังไม่ได้รับของเลยค่ะ
ของส่งจาก MBK มาที่อารีย์ (ตัดสินใจไม่ไปรับของที่ร้านเองเพราะไม่สะดวกค่ะ) ก็ไม่ทราบว่ามีการจัดการกันยังไง เช็คล่าสุดเมื่อวาน(อาทิตย์)ตอนบ่าย คือของมาอยู่ที่สามเสนในแล้ว ทางร้านโทรเช็คให้ ได้ความว่าจะนำส่งภายในวันนั้น นี่ก็ตั้งหน้าตั้งตารอและกังวลเพราะของมีมูลค่าค่ะ แต่สรุปก็ไม่มาส่ง บอกตามตรงว่านอนไม่ค่อยหลับ เป็นกังวลมากๆ inbox ไปในเฟสบุ๊คตอนทุ่มกว่า ก็คุยกับ bot พอขอคุยกับคนก็ตัดบทสนทนาไป บอกให้รอตอบกลับ รอทุกอย่างจนท้อแล้วค่ะ 

ตื่นมาเช้าวันจันทร์เลยรีบโทรหาไปรษณีย์สามเสนใน โทรไป 4-5 เบอร์ ไม่มีใครรับสายเลยค่ะ เลยโทรไปเบอร์ไปรษณีย์ปกติ เจ้าหน้าที่ส่งเมลมาขอข้อมูลไป แต่ตอนนี้ก็โหวงค่ะ โทรไปหาไปรษณีย์อีกรอบเพื่อขอเบอร์ไปรษณีย์สามเสนใน พอได้เบอร์มา โทรไปก็ไม่มีใครรับเหมือนเดิมค่ะ โทรหลายครั้งมากๆ อยากรู้ว่าวันนี้จะได้ของตอนกี่โมง กังวลจนไม่เป็นอันทำอะไรแล้วค่ะ เข็ดมากๆเลย รู้สึกแย่มากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่