[HXH] ขอถามเกี่ยวกับความสามารถ Skill Hunter ของบอสแมงมุมหน่อยครับ

คือตอนแรกเข้าใจว่าหนังสือมันจะสามารถเลือกเก็บเน็นของคนอื่นได้ถาวร 1 อย่าง จากการณี Sun and Moon ที่เจ้าของตัวจริงตายไปแล้วแต่เน็นก็ยังอยู่ในหนังสือ

แต่ความเป็นจริงคือที่มันไม่หายไปจากหนังสือเพราะมันคือเน็นอาฆาตใช่ไหมครับ? ไม่ใช่เพราะหนังสือมันมีออฟชั่นในการเก็บเน็นไว้ได้ถาวร 1 อย่าง อย่างที่ผมเข้าใจในตอนแรกใช่ไหม?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ซันแอนด์มูนเป็นเน็นหลังความตาย เลยทำไม่หายไปจากหนังสือแม่แต่เจ้าของจะตายไปแล้ว

เคยเจอคนเข้าใจผิดแบบ จขกท. อีก 2-3 คน ไม่รู้ว่าไปเอามาจากไหน
ทั้งๆ ที่ในเรื่องไม่เคยมีบอกตรงไหนเลยว่าหนังสือมันเลือกเก็บความสามารถของใครไว้ถาวรได้
แสดงความคิดเห็น