ข้างในเลนส์กล้องมีเศษอะไรไม่รู้อยู่ไหนนั้นอะค่ะ ทำไงดีต้องเข้าศูนย์ไหมหรือสามารถทำเองได้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเก็บกล้องไว้ในกระเป๋าใส่ไว้ในตู้เสื้อผ้า ตอนแรกคิดว่าน่าจะเก็บดีแล้วแหละ แต่ที่ไหนได้เปิดมาอีกทีคือมีมดอยู่ในกระเป๋า แล้วในเลยส์กล้องก็มีเศษอะไรไม่รู้ มดน่าจะเข้าไปอะค่ะ เครียดมากเพราะเราจะเอากล้องไปขายกลัวเสียราคามาก ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะว่าเอาไปทำความสะอาดได้ที่ไหนศูนย์บิ๊กคาเมร่าได้รึเปล่า แล้วราคาประมาณเท่าไหร่? แค่ทำความสะอาดด้านในเลนส์เฉยๆนะคะ คือแบบพอเอาไฟฉายส่องเป็นท้อเลยค่ะ ที่เป็นหมื่นไร้แต่กลับมาขึ้นกล้องเพื่ออัลไลลล
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่