สื่อความรู้แบบ AR

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ไครพอรู้วิธีการสร้างอะไรประมาณนี้ไหมครับ ไม่ต้องเกี่ยวกับ วิทยาศาสตร์ ตามคลิปก็ได้หรือมีคลิปสอนจะดีมากครับ

คือผมจะทำโปรเจคจบ แล้วผมเสนอหัวข้อ สื่อความรู้ด้วยระบบ AR 
ตอนแรกผมก็จะทำแบบเป็นหนังสือปรกติแล้วใช้มือถือแสกนให้มีภาพเด้งออกมาเฉยๆ ไม่มีอะไร 
พอเสนออาจารย์เขาบอกว่ามันไม่ค่อยมีอะไรเลยไปเปิดเจอคลิปนี้ อยากลองทำตามดู หรือมีไครแนะนำว่าควรทำ อะไรแบบไหนดี แนะนำทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่