บอร์ดทดลองใน The Amazing Spider-Man

กระทู้คำถาม
คือ.. จริงๆแล้วผมบังเอิญค้นเจอในกระทู้กระทู้หนึ่ง แต่ว่าตอนนี้ผมดันค้นหาไม่เจอแล้ว

เรื่องก็มีอยู่ว่า..
เนื่องจากผมเองก็ชอบดูหนังเรื่อง "The Amazing spider-Man" แล้วผมก็ชอบอะไรที่สมจริงด้วย โดยผมได้โฟกัสไปที่เครื่องยิงใยของสไปดี้ครับ
ทำให้ผมชอบดูฉากที่ปีเตอร์สร้างและใช้งานมันอยู่บ่อยๆ
แล้ววันนั้นผมก็บังเอิญเจอในกระทู้ของใครไม่รู้(ผมลืมชื่อ) ที่ได้พูดถึง "บอร์ดทดลองที่ปีเตอร์ใช้ทดลองยิงใย" โดยจะมีการกล่าวถึงชื่อของบอร์ดนั้นด้วย
และทางคอมเมนต์ก็ได้พูดถึงฉากอื่นๆอีกที่สไปดี้ได้ใช้งานเกี่ยวกับบอร์ดทดลองอีกด้วย

ประเด็นคือผมต้องการทราบชื่อของบอร์ดที่สไปดี้ใช้ทดลองยิงใย
แต่มันคงไม่ใช่ "Arduino" หรอกครับ
เพราะผมเห็นข้อความที่ว่า "ผมก็นึกว่าปีเตอร์ใช้ Arduino ซะอีก"

ยังไงผมก็ต้องของคุณสำหรับทุกๆคอมเมนต์ด้วยครับ พาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ใช่ครับ ผมหมายถึงชื่อบอร์ดทดลอง
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

และเวลาที่ 1:21 นาที
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview