ช่วยเขียน Topic sentence ให้หน่อยค่ะ

Topic sentence อันเดิมคือ Working and studying successfully cannot be done by anyone แล้วอาจารย์บอกว่ามัน too short and not clear ไม่รู้จะเขียนยังไงแล้ว วานผู้รู้ช่วยด้วยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
จขกท กับ คห 1-2 คือคนเดียวกันรึเปล่า งงว่าทำไมต้องมีหลายคน หลายแอค??

แล้ว What are the three solutions ครับ? ใส่มันเข้าไปใน topic sentence ด้วยครับ
เช่น In order to balance your work and social life, you should (1), (2) and (3).
แสดงความคิดเห็น
Preview