... มีใครเคยสั่ง Solar cell จากจีน หรือ Alibaba บ้างครับ เจอปัญหาอะไรบ้างไหม ? หรือสั่งจากในไทยชัวกว่าครับ

เห็นราคาจะถูกกว่าในไทยไม่มาก (ประมาณ​3-40%) แต่เหมือนจะมีหลากหลายกว่า และสั่งเป็น w ได้เลย
มีใครเคยสั่งจาก Alibaba บ้างไหมคับ เจอปัญหาอะไรบ้างไหม เช่นการขนส่ง หรือเวลามีปัญหา ต้องส่งกลับไปเปลี่ยน
(ส่วนใหญ่จะรับประกันราวๆ 15-20ปีรึป่าวคับ)

หรือสั่งจากร้านในไทยจะชัวกวา่ครับ รับประกันแน่ๆ ขนส่งไม่ไกล
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่