อยากสร้างเทคโนโลยีเจ๋งๆต้องเรียนสาขาอะไร ?

อยากสร้างเทคโนโลยีเจ๋งๆฟิลประมาณโลกอนาคตที่เห็นๆกันในหนังหรือการ์ตูน อาจจะดูเพ้อเจ้อแต่ผมคิดว่ามันเจ๋งมากๆเลยนะครับและคิดว่าสักวันมันต้องมีเทคโนโลยีที่น่าตื่นเต้นเกิดขึ้นมาให้ใช้อย่างแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นด้านเกมหรือต่างๆที่มันดูล้ำยุคพูดแล้วเนื้อเต้นเลยครับ เมื่อก่อนเคยคิดว่าชอบการเขียนโปรแกรมแต่ทำๆไปก็ทำได้ครับแต่เหมือนมันไม่ได้ชอบอะไรขนาดนั้นพอทำๆไป พบว่าที่จริงคงชอบด้านนวัตกรรมหรือเทคโนโลยีเจ๋งๆมากกว่าครับ ผมว่ามันไม่ใช่ความฝันหรอกนะครับผู้ใหญ่บางท่านที่เข้ามาอ่าน อาจจะคิดว่าเป็นความฝันเพ้อเจ้อของเด็กแต่ผมมั่นใจครับว่าอนาคตมันไม่แน่นอนและมันคงน่าตื่นเต้นมากๆเลยทีเดียว เอาจริงอยากเกิดช้าๆอีกสัก20ปีอยากจะรู้เหลือเกินว่าจะมีอะไรออกมาให้ใช้ ขอผู้รู้แนะนำเด็กน้อยที่หลงทางคนนี้ทีครับ : )
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่