ท่านไหนมีประสบการณ์ เงินจากการขายรูปผ่าน shutterstock ไม่เข้าบัญชี paypal บ้างคะ

กระทู้คำถาม
วันที่ 4 พ.ย. เราได้รับอีเมลแจ้งจาก shutterstock ว่าทำการตัดบัญชีเพื่อโอนเงินค่ารูปให้เราภายในวันที่ 15 พ.ย. จนถึงตอนนี้เงินก็ยังไม่เข้า paypal ได้อีเมลไปถามฝ่าย support ได้รับคำตอบว่าให้เช็ค witholding tax ซึ่งเราตอบกลับไปว่า ได้ทำตามขั้นตอนอนุญาตให้หักภาษีไปเรียบร้อยแล้ว พอกดส่ง อีเมลแจ้งว่าไม่สามารถส่งกลับไปได้ ไม่รู้จะทำยังไง จึงได้รอจนถึงวันนี้ครบเดือนพอดี 

ท่านไหนเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ และควรติดต่อไปทางอีเมลอะไรถึงจะตามเรื่องได้ รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่