ขอคำแนะนำ ที่เที่ยว ที่กิน สำหรับ คน ต.จ.ว. ไม่เคยเที่ยว ก.ท.ม. ช่วงปีใหม่นี้ครับ

สวัสดีครับพี่น้อง

ครอบครัวผม อยู่ภาคอีสาน  เบื่อเที่ยวแถวนี้แล้ว haha อยากเข้าไปดูความเจริญบ้าง
สวนกระแสปีใหม่ คนอื่นออก พวกผมเข้า

มีแผนที่จะ ไปเที่ยว ก.ท.ม. ในช่วงปีใหม่นี้ 27 - 31 ธ.ค.
เพราะเห็นว่าช่วงปีใหม่ คนจะออกจาก เมืองหลวงเยอะ รถจะไม่ติด (จริงไหม?)

ไป 3 คน พ่อแม่ ลูก(10ขวบ) รถส่วนตัวขับไปเอง (ขับไกลครั้งแรก)
งบ 15,000 - 20,000 + ได้อีกนิดหน่อยถ้าจำเป็น
ไม่รวมค่าเดินทาง และที่พัก

อยากให้ช่วยแนะนำที่เที่ยว ภายใน 5 วันนี้ทีครับ
ทริปนี้ เน้นเปิดโลกให้เด็กชายบ้านนอก วัย 10 ขวบ ผู้ไม่เคยได้เข้าเมืองหลวง ได้เจออะไรว้าวๆ หน่อย
ในงบที่จำกัด เน้นความคุ้มค่า ไม่ฟุ้งเฟ้อจนเกินไป

.
ถ้าจัดตารางคร่าวๆ ให้ได้ ก็จะเยี่ยมไปเลยครับ

สิ่งที่อยากให้แนะนำ ก็ประมาณนี้
*ลูกชาย อยากลองกิน Lobster และ ปูอลาสก้า อยากให้แนะนำร้าน บุฟเฟต์ราคาไม่แรง คุณภาพพอใช้ได้สัก 2 - 3 ร้านครับ
ก่อนหน้านี้เค้าชอบเปิด youtube แล้วนั่งกินข้าวดูไปด้วยบ่อยๆ 555 สงสาร
*ร้านบุฟเฟต์ อื่นๆ ที่น่าสนใจ  
*ห้างสรรพสินค้าน่าเดิน
*สถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ 
*ที่เที่ยวกลางคืนสัก 1 วัน (ฝากลูกไว้กับพี่สาวได้)

.
.
ส่วนตัวผมวางแผนมาแค่นี้
1.เที่ยว สวนสยาม หรือ ดรีม เวิลด์ เต็มวัน (ที่ใดที่นึง ยังตัดสินใจไม่ได้)
2.เที่ยว ซาฟารี เวิลด์ เต็มวัน 
3.กินข้าวมื้อพิเศษ 2 - 3 ร้าน
4.ลองดูหนัง 4dx สักรอบ
แล้วก็ไม่รู้จะทำอะไรแล้วครับ 

ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ นานาปีใหม่
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่