สอบถามราคาการส่งโปสการ์ด ,ส่งจดหมายธรรมดา,ส่งจดหมายลงทะเบียน

กระทู้คำถาม
คือเรากำลังจะส่งของแจกให้คนในทวิตค่ะมันคือโปสการ์ดขนาด 4x6 แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าเราไม่รู้ว่าควรจะส่งอันไหนดีแล้วอันไหนราคาเท่าไหร่ ถ้าส่งแบบโปสเราคิดว่ามันคงไม่ถึงแน่นอน เลยอยากถามว่า
1. โปสเรามันน้ำหนักประมาณ 240กรัม แล้วเรากะจะใส่ซองขาวส่งถ้าส่งแบบธรรมดานี่ต้องไปส่งที่เคาท์เตอร์หรอคะแล้วควรติดแสตมป์อะไรเท่าไหร่
2. ถ้าส่งแบบจดหมายลงทะเบียนนี่ต้องใส่อะไรคะใส่ซองขาวธรรมดาได้ไหมหรือยังไงแล้วอัตราค่าส่งเท่าไหร่คะถ้าโปส240กรัม

T_____T ช่วยเราทีนะคะปกตินี่ก็ส่งแบบโปสปกติใช้เวลารอเอาแต่อันนี้คือกลัวมันไม่ถึงผู้รับจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่