จองตั๋ง ฮ่องกงแอร์ไลน์ไป แต่สายการบินประกาศ ขาดทุน จะไปต่อได้ไหม

กระทู้คำถาม
ขอสอบถามคะ เมื่อเช้าเราได้อ่านข่าว ของสายการบิน Hongkong Airline ประกาศว่า ขนาดทุนเนื่องจากเหตุผลหลายประการ 
อาทิเช่น การก่อม้อป ทำให้ สายการบิน ขาดสภาพคล่องทางการเงิน เลื่อนการจ่ายเงินเดือนของพนักงาน
ทำให้ สายการบิน ต้องไปกู้เงิน จำนวน 4พันล้าหยวน เพื่อทำให้ธุรกิจได้ไปต่อ
ทั้งนี้ อาจมีประกาศ เพิกถอนในอนุญาตทางอากาศ ในวันที่ 7ธค. นี้
แต่เรา มีจองตั๋วของ สายการบินนี้ วันที่ 13 ธค. ไป ยัง นาริตะ ประเทศญี่ปุ่น แวะ Transit ที่ ฮ่องกง 1 ชม.
ทุกอย่างเราได้จองไปหมดแล้ว เราควรจะต้องทำอย่างไรต่อดี
1.หากได้บินต่อก็ดีไป
2.หากถูกเพิกถอนใบอนุญาต เราจะต้องทำอย่างไรบ้าง (ค่าตั๋ว สามารถขอคืนได้ไหม) หรือ ใครมีอะไรแนะนำเราไหม
เรามืดแปดด้านจริงๆ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่