สอบถามเรื่องกาลีจร

กระทู้คำถาม
ขอความรู้ท่านผู้รู้หน่อยครับ
ลัคนา ราศี กรกฎ

ราศีธนู ภพอริ มี ดาวพฤหัส (๕)เจ้าเรือนอริ กับ ราหู (๘)เจ้าเรือนมรณะ  ตอนนี้ พฤหัสจรเป็นกาลีจร กำลังจะทับ พฤหัส(เจ้าเรือนอริ) ในดวงเดิม ในเดือนนี้  แล้วตามไปทับราหู(เจ้าเรือนมรณะ) ต้นปีหน้า ตีความอย่างไรบ้างครับ

ราศีพฤษภ ภพลาภะ มีดาวเสาร์ (๗) เจ้าเรือนปัตนิ  ปีหน้า ราหูจร(เจ้าเรือนมรณะ) เป็นกาลีจร จะไปทับ เสาร์ (เจ้าเรือนปัตนิ) ตีความอย่างไรครับ

ช่วงปีหน้าตอนที่ ดาวราหูจร(๘) (กาลีจร) โคจรเข้าไปใกล้ ดาวเสาร์(๗) ในดวงเดิมในระยะ 3 องศา  ดาวเสาร์จร(๗) อยู่ในราศีมกร แต่ถอยมาประชิด ราหู (๘) ในในราศีธนูในระยะ 4 องศา และ ดวงอาทิตย์จร(๑) โคจรเข้าใกล้ ดาวพฤหัส(๕) ในระยะ 3 องศา ในราศีธนู  พฤหัสจร(๕) เล็งลัคน์อยู่ที่ราศีมกร จะมีผลดีหรือร้ายอย่างไรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่