คิดกันขำๆถ้าเราเป็นเป็นเจ้าภาพจะเอากีฬาพื้นเมืองอะไร?มาบรรจุเพื่อจะได้เป็น"เจ้าเหรียญทอง".

กระทู้คำถาม
เห็นผลการแข่งขันวันแรกเจ้าภาพฟิลิปปินส์โกยเหรียญทองเกือบ 20 เหรียญแล้ว ส่วนใหญ่ก็น่าจะเป็นกีฬาพื้นถิ่นหรือกีฬาที่ตัวเองถนัด แล้วก็บรรจุเข้าไป  ถ้าสมมุติว่าเราเป็นเจ้าภาพเราจะมีกีฬาพื้นบ้านอะไร?ที่จะบรรจุแล้วการันตรีเหรียญทอง... กระโดดหนังยางเห็นคนไทยเราเล่นกันมาตั้งแต่เป็นเด็กเล็กๆถ้าบรรจุเข้าไปหลายๆประเภทก็น่าจะทำเหรียญให้เราเป็นกอบเป็นกำว่าไหม?
[code]ใส่โค้ด
[/code]

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่