[SR] RIDE NOW!!! เที่ยวเชียงคาน...แบบไม่ขึ้นคานกับ Ducati Scrambler Icon

สวัสดีครับเพื่อนๆ ชาวสองล้อสายทริปทุกท่าน

ในบางครั้ง…ผมเชื่อว่าหลายๆ ท่านอาจจะวางแผนทริปมาอย่างดี…แต่ในบางทีก็อาจจะมีเรื่องไม่คาดฝันเข้ามา ซึ่งผลสรุปก็อ่จจะต้อง “ล้มทริป” หรือ “ ปรับเปลี่ยนหน้างาน” กันบ่อยๆ…ซึ่งมันก็เป็นประสบการณ์แบบหนึ่งที่สายออกทริปก็ต้องแก้ปัญหากันไป (ผมว่ามันเป็นเสน่ห์ของการออกทริปด้วยตัวเองนะ ไอ้การแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเนี่ย)
ทริปนี้ก็เช่นกัน…ผมวางแผนขี่รถไปเที่ยวเชียงคานได้ตั้งแต่ช่วงสิ้นเดือนตุลาแล้ว จองที่พักอะไรไว้หมด…แต่เคราะห์กรรมเจ้าวายุ (วีสตอม 650) อายุ 5 ปี ไมล์เกือบแตะแสนแปดหมื่นโล…มีปัญหาความร้อนขึ้นเต็มขีด…เอาไปเข้าศูนย์เช็คปรากฏเจอปัญหาอะไหล่เสียต้องรอเบิก…ก็ตามสไตล์รถนำเข้าที่อะไหล่ไม่ค่อยจะมีสต๊อก รอเบิกทีก็เป็นเดือน…เลยต้องจอดนิ่งแบบช่วยไม่ได้…ทีนี้ปัญหามาแล้วเพราะผมมีรถคันเดียว รถที่ทางศูนย์ให้มาใช้ชั่วคราวก็เป็น Mio 125 ตัวเก่า คงเอาไปเดินทางไกลๆ ไม่ไหว ตอนแรกก็ร่ำๆ จะล้มทริปแล้ว
ปรากฏสหายร่างหมี (กำลังจะเป็นอดีตร่างหมีนะเออ) ได้ติดต่อกับทาง  Ducati Thailand มาขอยืม Ducati Scramble Icon 800cc มา ซึ่งผมเคยได้ขี่ตอน
ทริปตะลอนกรุงในกระทู้นี้ https://pantip.com/topic/35274700 ก็เลยพอคุ้นๆ กันอยู่
สรุปทริปไม่ล่มแล้ว...แต่ก็ต้องปรับตัวในการขี่และคนซ้อนกันหน่อยล่ะครับ

ถ้ากระทู้นี้มีประโยชน์หรือคิดว่าชอบใจ...รบกวนจิ้ม + เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ 

หมายเหตุ : ทริปนี้คงไม่ได้ลงลึกเรื่องรถมากนะครับ เพราะคงหาได้จากรีวิวทั่วไปแล้ว เอาเป็นไปชมบรรยากาศท่องเที่ยวล่ะกัน
ชื่อสินค้า:   Ducati scrambler
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่