จะไปกำแพงเมืองจีนช่วง27-28ธค อยากรบกวนสอบถามคะ

เดิม 27ธค เรากะไปเทียนอันเหมิน+กู้กง 28 ไปกำแพงเมืองจีน แล้วไปขึ้นตู้นอนรถไฟรอบ21.20 ต่อไปฮาร์บิน
แต่ดันอ่านหลายกระทู้แล้วเริ่มสับสน ว่าไปด่านไหนดี เดิมเรากะไปปาต้าหลิงเพราะน่าจะเดินทางง่ายสุดและดูเหมือนวิวจะสวยกว่ามู่เถียรยวี่ แต่เห็นหลายคนบอกคนเยอะมากๆๆๆ ถ่ายแล้วติดแต่หัวคน เลยคิดหนัก พออ่านเยอะๆ เทียบไปเทียบมาเยอะๆ ใจเราบอกว่าเสียดายจองตั๋วแล้วถ้าเราไม่ติดเรื่องเวลาก็อยากไปซือหม่าไถที่สุดแต่น่าจะกลับไม่ทันรถไฟ

ดังนันมีคำถามคือคุณที่เคยไปช่วงหน้าหนาว เลือกไปด่านไหนดีคะ เพราะอะไร หรือถ้ามีคำแนะนำยินดีนะคะ
ขอบคุณมากๆ คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่