[SR] Hong Kong Disneyland 2019 / รีวิว ดิสนีย์แลนด์ฮ่องกงช่วง Christmas +ห้อง Frozen Suite ค่า

ดู Frozen 2 จบ รีบกลับเอเรนเดลล์ก่อนค๊าา ❄️❄️🤪🤪

#บินกลับวังที่ใกล้ประเทศไทยมากที่สุด 

🎄✨Christmas in Hong Kong Disneyland 2019🎉

ทั้งปาร์คและของขายจะมีตีม Christmas 🎄💖ค่ะ
และโซนใน Fantasyland ที่จัดตีม Frozen 2
คือเห็นแล้วเพลงมา เพลง into the unknown~~~ แบบว่า มามาก (อินค่ะๆ55) ฮือ.... ❄️❄️❄️ #ดูกันย๊างงงรีบไปดูน๊าชอบเพลงนี้55

🎄 เดินทางมาฮ่องกงดิสนีย์แลนด์ จากสนามบิน ปลอดภัยมากค่ะ 👍🏻👍🏻👍🏻 ไม่ไกล 15-20 นาทีถึง แต่ถ้านั่งรถไฟใต้ดิน หรือจะเข้าเมือง สถานการณ์ตอนนี้ ต้องเช็ควันต่อวันค่ะ MRT ขึ้นสาย HongKongDisneyland จากสถานี SunnyBay เพื่อเดินทางไปยัง ปลายทาง Hong Kong Disneyland Resort

🎄 พอเข้ามาในตัว Disneyland แล้ว คือเต็มที่ได้เลยค่ะข้างในคืออีกโลก5555 ปลอดภัยค่า✌🏻 เที่ยว💖กิน💖นอน ครบที่เดียวแฮๆ

🎄 🌟🌟🌟 ตัวปราสาทโฉมใหม่มีกำหนดเปิดปี 2020 
ก็คือปีหน้าแล้วนะคะ
ชื่อใหม่คือ Castle of Magical Dream 🏰 ✨
ที่พีคคือ รอบนี้ปราสาทสร้างจากเรื่องราวของเจ้าหญิง 13 คน !!! (พอ13คนนี่อินมากเหนี่ยโอย) แบบว่าไปส่องว่า
ตรงไหนส่วนไหนของปราสาทเป็นของเจ้าหญิงคนไหนบ้าง55

❄️❄️❄️และะะ รอบนี้ ตั้งใจจะนอน Kingdom Club FROZEN SUITE❄️ ที่ Hong Kong Disneyland Hotel 
แต่เต็มมมม เลยได้แต่ไปส่องค่ะ คือพีคมาก จะเป็นลม ห้องคือแบบแว่ด😍😍😍😍😍😍😍

🎄❄️ อีเวนท์คริสต์มาส 
🎁 14 พ.ย.-1 ม.ค. 2563 

🏰 Hong Kong Disneyland 🎉
#HKDisneyland #DisneyChristmas #TreasureYourTraditions #BestTimeInDisneyChristmas #BestTimeAtFrozenGardenVillage 
#BestTimeWithMickey #BestTimeWithGoofy

สวัสดีจ้า หวยออกรึยังจ๊า
เอลซ่ากับอันนาน่ารักมากค่ะ คือ อินเนอร์เหมือนหลุดมาจากในหนัง55
คอสตูมภาค2นี้มาไวมาก หนังเข้าปุ๊ป มาเลย
ชุดเอลซ่าชุดนี่ แอดมินชอบมากก จริงๆมันมีความพิเศษมาก
แต่พิเศษยังไง ไม่สามารถพูดได้55 
ต้องไปดู Frozen 2 ❄️ ก่อนค๊า
สวยมากยืน1 ณ เอเรนเดลล์

หิมะแห่งเอเรนเดลล์
โชว์ A Magical Frozen Snow Fall ❄️
ขนลุกมากกกก(วิ่งเกือบไม่ทัน) ตอนเพลงตีมขึ้น วิ่งงงงง เลยค่ะ
เพราะเรามัวแต่ดูของเล่นในทอยสตอรี่555🤪🤪🤪
แล้วที่ว้าวจริงๆคือการที่มีหิมะตกในดิสนีย์แลนด์ค่า❄️❄️❄️
โอลาฟน่ารักมากค่ะ☃️☃️☃️

ความตกแต่ง Christmas ของที่นี่ น่ารัก><🎄✨🎄✨
ปล. งง กะมาถ่ายรูปแบบคนน้อยๆ แต่คนเยอะมากกก ฮัลโล๋ค่า เหมือนไม่มีเรื่องการประท้วงมาก่อน ออกข่าว ไม่ทำให้อยากมาน้อยลงเล๊ยไง55

DAY PARADE 🎄💖

นั่นที่ของชั้นนะลงม๊า

มาต่อคิว Meet & Greet ซานต้ามิคกี้ค่า 💖💖🎄🎄

❤️❤️❤️ ตอนนี้ถ้าซื้อน้ำแล้วอยากกินแบบแบ๊วๆ ก็จะมีแก้วจิ๋วเรียก SIP SIP 
ค่ะ ซื้อเสร็จเทน้ำลงไปเลย5555
ซิพๆๆๆๆ 
หลอดกระดาษด้วยจ่ะ อีโค่ #ดิสนีย์อีโค่ อีโคโนมี่

และเป็นปีแรกกก FIRST YEAR ของซานต้าสติชชชช ที่ฮ่องกง ดิสนีย์แลนด์🎄🎄🎁🎁 
5555(น้องดูเขินๆ)
ปกติจะเป็นสติชแบบ สติชอีโคโนมี่ค่ะ ตอนนี้อัพตัวเองเป็นซานต้าแล้ว

นอกจาก SIP SIP มินนี่เมาส์ ช่วงคริสต์มาสและ Frozen ก็มีแก้วมีถังป๊อปคอร์นเวอร์ชั่น คริสต์มาสออกมาด้วยค่าฮี่ๆๆๆๆ
น่ารักมาก🎄🎄🎄💖💖💖

คือการตลาดดดดเก่งงงง ขยันออกกกเหลือเกิน
คอลเล็คชั่นสีฟ้าแบบเอเรนเดลล์ก็มา
(ซื้อแล้วกระเป็ากับที่คาดผม จบ)❄️
#จบๆไป

อะไรอีกกกกกก

มาโซน Frozen Fantasy Garden Village แล้ววว มีแค่ช่วงคริสต์มาสนี้นะจ๊า 
รูปนี้เห็นปราสาทข้างหลังด้วย
ที่บอกว่าปราสาทเปิดปีหน้าพร้อมเรื่องราวของเจ้าหญิงดิสนีย์ทั้ง13คน!!
เรามาส่องกันค่ะ ว่าส่วนไหนของปราสาทแรงบันดาลใจมาจากเจ้าหญิงคนไหนกันบ้าง🥰🥰💖💖

❄️❄️ตู้ขายน้ำสวยจัง555

มาละการตลาด

แล้วก็ ก็กินครบค่ะ555555 ❄️❄️❄️
ขวาสุดอร่อยนอกนั้น ให้คนที่มาด้วยกินค่ะ
เราซื้อมาแบ๊วๆถ่ายรูป ใครมากับแฟนก็ 
ถ่ายเสร็จให้แฟนกินแล้วเราก็วิ่งไปลั้ลลาต่อค่ะ55555 #วิถีเจ้าหญิงที่แท้ทรู

เริ่มเย็นแล้วไปดูโชว์ Mickey and Friends Christmastime Ball 🎄❤️🎄หน้าปราสาทตีมคริสต์มาสค่ะฮี่ๆๆๆๆ 🎄❤️🎄
ชอบมากชิพเดลรอค555 นึกว่าพี่ตูนบอดี้แสลม

โชว์นี้น่ารักจริงๆ ทุกตัวมาร้องเพลงคริสต์มาส แล้วมีหิมะโปรยปราย

แบบซานต้ามิคกี้อีสคัมมิ่งทูทาววน์🎁🎄

ซานต้ากูฟฟี่ พร้อมวงประสานเสียง❤️🎄❤️🎄

กลางคืน แพรีสมาก รีบถ่ายตอนเค้าไปรุมหน้าเวทีกันค่ะ555 คนจะได้น้อยๆ

มีเครื่องเล่น ไอรอนแมน+Ant man the wasp ด้วยนะคะ 
ได้เล่นไอรอนเเมน แบบโอโหอย่างได้5555555
อย่างมา555🎄🎄🎄 
Iron Man Experience เป็นเครื่องเล่นแรกของตีม Marvel⚡️⚡️แห่งสวนสนุกดิสนีย์เลย
#iloveu3000❤️❤️❤️❤️

รอบนี้นอน Hong Kong Disneyland Hotel🎄

อาหารเย็นคือทุกตัวละครออกมาตลอดเวลา55

❄️❄️FROZEN SUITE ❄️❄️ ค่าา

❄️❄️น้ำตาจะไหล ไม่ได้น๊อนนน❄️❄️

ใครพัก Kingdom Club Suites 🌟
จะมีบริการแบบเฉพาะบุคคลด้วยค่ะ
แขกคุณหนู ๆ สามารถเข้าร่วม Bedtime Story Session พบปะกับตัวละครดิสนีย์ใน ชุดนอนก่อนเข้านอน ไรเง้เลยยย 
(ทำไมตอนเด็กแม่ไม่พามาแม่พาไปปลูกกถั่วเขียวสระบุรี)🤪🤪

แง๊

เอ้ยยย อาบน้ำหร่อ
รักมากกกกตัววววนี้ อย่าลืมไปดูหนังนะคะะะแเราชอบน้องมาก5555 จิ้งจกนอร์เวย์🤣🤣
ปล.ห้องน้ำไม่ได้มีน้องนะคะ เราไปสอยน้องมาจากใน shop ค่า55

แถมค่ะ 🌟🌟🌟 Cinderella Suite✨👑

แงรถฟักทองงง

ห้องสวยมากแงงง

ช่วงเช้ามีออกกำลังภายในกับกูฟฟี่ค่ะ
งงดิ กูฟฟี่ 

อาหารเช้าที่มากี่ครั้งก็ต้องตักมากิน5555 

ด้านนอกค่ะ เขาวงกตดุจอลิสอินวอนเดอร์แลนด์ 
 ....

โอย Window Shopping 🎄🎄🎄5555 

สวัสดีค่ะไอแอมอันนา

และเราส่งโปสการ์ดได้ด้วยน๊าาา ที่ Holiday Wishes Mailbox 
มาหยอดตรงแถวๆซานต้ามิกกี้ แถว City hall กับ The Annex ค่ะ ❤️❤️❤️
นี่คือคนที่แอดมินส่งโปสการ์ดหาเมื่อวันก่อน ได้แล้วบอกด้วยน้า55

จุดจบทาสการตลาดค่ะ5555555
เจอกันทริปหน้านะคะ >< ขอบคุณที่อ่านความเวิ่นของเราจนจบนะคะแฮๆ
ชื่อสินค้า:   Hong Kong Disneyland
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้ตั๋วเครื่องบิน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่