ลุงกับกล้องของเขา เห็นแล้วอยากจะบอกเลยว่า ลุงสุดยอด

เมื่อวานไปเดินงานโฟโต้แฟร์ที่ Bitec บางนามา ขณะกำลังเดินดูกล้องอยู่ อยู่ดีๆ ลังคนนี้ก็หันมาโชว์กล้องของเขาให้ผมดู
น่าจะเป็นกล้องรุ่นเก่า และราคาถูก แต่สิ่งที่ประทับใจคือ ความรักในการถ่ายภาพของลุง
ลุงไม่อาย ลุงภูมิใจ และลุงได้ใจผมมาก
เลยอยากจะแชร์ให้เพื่อนๆให้เห็นด้วยกัน

ผมได้พูดคุยและสอบถามลุงนิดหน่อย และได้ถ่ายคลิปมาด้วย
ลองดูความน่ารักและความภาคภูมิใจของลุงกับกล้องตัวนี้ของลุงดูครับ

คลิปลุงกับกล้องของลุง

ผมรู้สึกว่า การไม่มีข้ออ้าง และมีความสุขกับสิ่งที่เรามี คือสิ่งที่ผมได้มาจากการได้เจอลุง
ปล. ลุงแวะมาซื้ออุปกรณ์ทำความสะอาดกล้องครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่