หัวใจเต้นช้ากว่า 40 BPM ขณะนอน มีโอกาส ไหล ตายมั้ยครับ ?

สวัดดีครับ ผมมีเรื่องกังวลใจ เกี่ยวกับอัตราการเต้น ของหัวใจ ที่ต่ำมาก ขณะนอน โดยวัดจาก นาฬิกา Apple Watch
จึงสงใจว่า ด้วยอัตราการเต้น แบบนี้ถือว่าอันตรายมั้ยครับ ? หรือมีความเสี่ยงในด้านใดบ้าง ?
ปัจจุบัน อายุ 26 ปี ตัวใหญ่ สูง 187 น้ำหนัก 83 กก  ครับ
และเป็นคนที่ ความดันค่อนข้างต่ำ ด้วย
ด้านพฤติกรรม
เมื่อก่อนเป็นคนชอบออกกำลังกาย แต่หลังๆมาค่อนข้างทำงานยุ่งมากครับจึงไม่มีเวลาออกกำลังกาย และเป็นคน นอนดึก ประมาณ ตี 1- ตี 2
ใช้เวลาใน การนอน 6 - 7 ชม ต่อวัน
เลยสงใสด้วยอีกว่า พฤติกรรม การใช้ชีวิต มีส่วนด้วยมั้ยครับ ?
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่