Let’s ฟินน~ กินเที่ยวปากช่อง เขาใหญ่ 2019

Hiiiii สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ว่างๆ เพิ่งจะได้เที่ยวแล้วมาปั่นกระทู้เด้อ ทริปนี้ขอตะลอนเที่ยวปากช่องเขาใหญ่ กับเพื่อนสาววัยใสมหาลัย 5555 ลงวันที่ 23-24 พย. 2019 👌👌
   เริ่มกันเล๊ยยย ทริปนี้ จขกท เริ่มสตาร์ทที่ กทม เดินทางโดย นครชัย 21 [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ราคาตั๋ว กทม-ปากช่อง 209 บาท เราลงจุดแรกเลย หน้าโลตัสปากช่อง คนลงกันเยอะเลยแหละ เพราะตรงข้ามเป็น outlet  ใครจะไปอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ลงจุดนี้สะดวกสุด ในรถบริการดีมากๆ อารมณ์ นั่งนครชัยแอร์ก็มิปาน มีขนมกินเล่นและน้ำเย็นๆให้ ก่อนจะลงรถมีผ้าเย็นไปอีก 5555

จขกท. ได้รถรอบเกือบเช้า 8.15 ถึงปากช่อง 10.40 เด้อ ไวแท้ๆ
พอถึงรีบโทรหาเพื่อนทันที 555 ระหว่างที่รอเพื่อนมาสมทบ แอบมานั่งจิบ สตาร์บัคสักแก้วที่ outlet ฝั่งตรงข้าม
อ่อ ลืมบอก ค่าวินข้ามมาฝั่ง outlet โหดร้ายสุด คนล่ะ 40 บาท เราไปกะเพื่อนสองคน 80 อื๊มมมมม!!! ต้องจ่ายแหละ เดินข้ามไม่ได้ ถนน 8 แลน

รอ รอ รอ มาเกือบ 2 ชม. 5555 เพื่อนก้อยังไม่มาสักที เดินเล่นจนทั่ว ในที่สุด เย้!!!! เจอเพื่อนแล้วเข้าที่พักโลดเด้อจ้า
เราพักที่ ต้นศิลป์ อาร์ต โฮม เขาใหญ่ และนั่นคือวิว จากระเบียงห้องเรา ที่พักดีมาก คุ้มค่าคุ้มราคาสุด คืนละ 4,000 เราไปกัน 4 คน คือคุ้มเลยนะ
นี่นั่งมองวิวจากปลายเตียงเลยจ้า ฟินสุดๆ นี่ลืมถ่ายรูปในห้องมาอ่ะ แต่รับประกันว่านี่คือ the best ของปากช่องแน่นอน จ้า ราคาก็น่ารักปานนี้

โอเคร เก็บของเข้าที่พัก ออกตะลอนเที่ยวกัน
จุดแรกสถานที่ยอดฮิต the chocolate factory คือต้องแวะแหละ ของมันต้องมี 5555

โอ้ย ดีงามยุเด้อ นางมีมุมให้ถ่ายรูปเยอะ ไหนจะช๊อตโกแลต มากมายมหาศาล ตามชื่อเค้าแหละ
    แต่คนเยอะไปหน่อยแค่นั่น 5555
>> ไปที่ต่อไปโล๊ด ชนบทเขาใหญ่ โอ้ยยยย เราชอบที่นี่สุด มันดีอ่ะแกร  
งื้อ ~~~~~
รักอ่ะ ได้มาประมาณล้านรูป
แสงดีป่ะล่ะๆๆ ต้องไปโดนนะ
โอ้ยยยย ฟินนนน
เรากินเวลาตรงนี้นานสุด
เกือบจะมืด 5555 ต้องไปซื้อของปาร์ตี้ต่อ และ makro คือมีทุกอย่างแหละ
จริงๆไม่แน่ใจว่าเน้นอะไร
ไม่ช้าไม่นานก็ค่ำเร็วมาก และเราก็หิวเร็วมาก  

5555

ตลกอ่ะ กลัวหัวเหม็นอ่ะ

คืนนี้จบลงที่อิ่มมาก
   ขอข้ามไป Day 2 โล้ดเด่อ
และตื่นเช้ามาก็คือกินแหละ
น่าจะเยอะด้วย 5555
ขนมใส่ไส้ กะ ข้าวต้ม คือดีมากกก ก ไก่ล้านตัว
สังเกตที่กระดูกหมูนะ เนื้อนิ้มนิ่มเชียวล่ะ นี่ไม่รู้ว่าหมักมาสามวันรึเปล่า อะไรจะเปื่อยเบอร์นั้น 5555
    เรียบร้อยเดินเล่นซะหน่อย

ขอแอบถ่ายมุมน่ารักๆ พ่อลูกคุยกันหน่อยนะ  ชอบอ่ะ

เฮ้อ!!! ต้องโบกมือลาที่พักแระล่ะนะ รอบหน้าถ้ามีโอกาส มาอีกแน่นวลล เด้อ เรา 9/10 ไปโลดดดดด 5555

หลังจากโบกมือลา เราก็ Go go go Tara cafe ต่อ 5555 โอ้ย นี่คือทริปกินป่ะ
ตอนที่เรามา ประมาณ 11.00 คนเยอะเลยแหละ งง มากแม่ นี่ว่ามาเช้านะ 555 เหรอ🙄🙄
สรุปกาแฟของหวานตั่งต่าง คือ อร่อยเลยแหละ กาแฟไม่ค่อยเข้มเท่าไหร่ อาจเพราะเรานอนดึก กินไปแปปๆ ง่วงแระ
ถ่ายรูปได้ประมาณล้านโหล 5555
ไปต่อไม่รอล่ะจ้า มาเขาใหญ่ขนาดนี้ไม่แวะ ไหว้เจ้าพ่อเขาใหญ่ได้ไงๆ

ส่วนงานป้าย signature ก็ต้องมาเด้อ ของมันต้องมี 555
ส่วนงานเหงาเราก็ไม่ขาด

เจอน้องหมาด้วย สายตาสู้กล้องนะเราอ่ะ 5555

โอ้ย ถึงเวลาต้องจบกระทู้ ปิดทริปนี้ที่การกินเช่นเคย ที่ร้านยุ้งข้าว  แต่ทางเราหิวมากกกเลยได้มาแค่รูปนี้จิงๆ คือตาลายแหละ

ต้องลาล่ะเด้อ พ้อกันใหม่กระทู้หน้า บ๊ายยยยชีสสสสสส
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่