ตาเหล่​ เห็นภาพซ้อน​ ขอคำปรึกษาครับ

พ่อของผม​รถล้มแล้วตรงข้างหลังหูขวากะแทก​ช้ำเขียวจนม่วง​เลยครับ สลบไป1คืน​ วันรุ่งขึ้นหมอให้กลับบ้านได้​
พอกลับมาบ้านมีอาการเวียนหัว​ ไปหาหมอไหม่​ เกิดจากหินปูนในหูหลุดทั้งสองข้าง​ รักษาหายแล้ว​ ใช้เวลา​ 2​ อาทิตย์​

อยู่ๆตาเหล่​ เห็นภาพซ้อน​ ถ้าปิด1ข้างจะไม่เป็นไร​ แต่ถ้าเปิดพร้อมกัน​ 2​ ข้างจะเห็นภาพซ้อน​ ไปหาหมอตา​ ตรวจหมอบอกตาปกติ​ หมอบอกเหมือนกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง​ หมอนัดอีกทีอาทิตย์​หน้าไปสแกน​สมอง​ ผมรู้สึกว่าช้ามากกว่าจะได้หาหมอ1อย่าง​ ถ้าไม่ใช่ก็รออีก​ อาทิตสองอาทิต​

*** ที่ผมอยากปรึกษาคือ***
1.​อาจเป็นจากสาเหตุอะไรได้บ้างครับ​
2.อันตรายมากไหมครับ​ รักษาหายไหม
3.ถ้าผมไม่รอโรงบาลรัฐ​ ผมควรพาพ่อไปหาหมอที่ไหนดีครับ​ ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไร​

ตอนนี้ผมเครียดมาก​ เพราะพ่อต้องนอนเฉยๆมาเดือนกว่าแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่