Mazda2 รุ่นไหนดีครับ เบนซิน หรือ ดีเซล

ตัวดีเซลเหมือนจะแพงกว่า ส่วนต่างคุ้มไหมครับ?
แล้วดีเซลประหยัดน้ำมันกว่าเบนซินเยอะไหมครับ?
แล้วรุ่นย่อยแนะนำเป็นรุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
ดีเซล สมรรถนะดีกว่า แบบเห็นได้ชัด และ ถ้าขับดีๆ จะประหยัดกว่า เบนซิน ด้วย
แต่ราคารถก็แพงกว่าครับ ขึ้นกับงบคุณ

ส่วน รุ่นย่อย ออปชั่น ตรงนี้ผมว่า ถ้างบถึงก็จัดตัวท๊อป ออปชั่นเลยครับ
เพราะ โจทย์การใช้งานแต่ละคนไม่เท่ากัน บางคนมองว่าระบบช่วยไม่จำเป็น แต่บางคนบอกเอาออปชั่นเต็มไว้ก่อน อุ่นใจกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่