จะเรียนมนุษย์อิ้ง ต้องสอบPATไหนบ้าง??

คือเราจะลงเรียน มทร.ล้านนา ตาก คณะ บริหารธุรกิจและศิลปศาสตร์  เพราะมหาลัยนี้ไม่มีคณะมนุษย์ แต่คณะนี้ใช้หลักสูตรเดียวกันในการสอน เราควรลงสอบ PAT อะไรบ้างค่ะ เท่าที่ศึกษามาจากพี่ๆที่รู้จัก เค้าแนะนำว่าให้ GAT + PAT 1 + PAT5 แต่ที่ไปหาข้อมูลมา เค้าแนะนำในลง  GAT + PAT1 + PAT7 แต่เราสงสัยว่าควรลง 7.อะไรดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่