อยากถามพี่ๆที่ผ่านการสอบ PAT 7 กับภาษาต่างๆ

คือเร็วๆนี้จะมี Pre-Admission ค่ะ เลยอยากจะลองทดลองสอบ
คณะที่อยากเรียนคือ ศิลปศาสตร์ เอกอิ้ง เเละคณะนี้ต้องสอบ Pat7 ปัญหาคือ จะสอบPat7 ภาษาอะไรดีคะที่คิดว่าง่ายสุด ㅠㅡㅠ
เครียดมาหลายวันเเล้ว เเงงงงง ช่วยเเนะนำทีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ;-;
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
คือไม่ได้เรียนสายภาษาที่สามมาหรือ แบบนั้นจะสอบภาษาที่สามทำไม ยังไงก็สู้คนที่เขาเรียนมาสามปีไม่ได้หรอกนะ ยิ่งบอกว่า "เร็วๆนี้" โดยที่ยังไม่รู้แม้แต่พื้นฐาน ยิ่งเป็นไปไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่