สอบถาม เกี่ยวกับ การสอบ ใบ กว. ครับ

กระทู้คำถาม
หลักสูตรครุศาตร์อุตสาหกรรมบัณฑิต (หลักสูตร 5 ปี )  สาขาวิชาวิศวกรรมโยธาและการศึกษา (CEE) เป็นโครงการเสริมทักษะภาษาอังกฤษ  ของ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ เปิดรับในปี การศึกษา 2563 โดยเขาระบุว่า เป็นหลักสูตร วิศวกรรมศาสตร์บัณฑิต (วศ.บ.) แบบนี้ สามารถสอบ ใบ กว. ได้หรือไม่ครับ  หรือ ได้แต่ ใบ กค.   หรือ   ได้ทั้ง  2  ใบครับ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่