สอบถามเรื่องกระเป๋าเดินทางไปเวียดนามค่ะ

ตามหัวข้อค่ะ 
 จกท. จะเดินทางไปเวียดนามแต่เนื่องจากกระเป๋าเดินทางมีไม่พอสำหรับผู้เดินทาง  มีกระเป๋าใบนึ่งขนาด 21’ เราเลยคิดว่าจะใส่สัมภาระของพ่อกับแม่ไปรวมกัน แต่ประเด็นคือเราจะไม่โหลด จะนำขึ้นเครื่องด้วยแล้วคือสายการบินจำกัดแค่ 7 กิโลต่อผู้โดยสารหนึ่งท่าน(แต่เราคิดว่าน่าจะเกิน) แต่ถ้าเราเอากระเป๋าใบเดียวแล้วใส่สัมภาระ 2 คน ทางสารการบินจะมองว่าเป็นสัมภาระของหนึ่งท่านหรือสามารถแจ้งได้ว่ามีสัภาระของ2ท่านในกระเป๋านี้แล้วให้รวมกันไม่เกิน 14 กิโลค่ะ  สอบถามผู้รู้ค่ะว่าสายการบินจะมองในลักษณะไหนค่ะ

ปล.ถ้าแท็กผิดห้องต้องขออภัยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่