โดเมนแล้ว (G Suite) เพื่อเปิดใช้อีเมล อยากเปลี่ยนใช้ของเจ้าอื่นทำได้ไหมคะ?

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่าไม่รู้เรื่องพวกนี้เลยค่ะ แต่ที่บริษัทต้องการเปิดอีเมลที่ใช้นามสกุลเมลของเราเอง เราลองค้นหาในกูเกิ้ลดู แล้วก็ทดลองตัวใช้ฟรี ซึ่งก็เสียเงินค่าโดเมนเรียบร้อยแล้ว ที่สำคัญใช้อีเมลของกูเกิ้ลไม่ค่อยถนัดกันด้วยเลยอยากเปลี่ยน
อยากทราบว่าหากเรายกเลิกโดเมนของกูเกิ้ลแล้วไปใช้เจ้าอื่น เราสามารถใช้ @อีเมลของบริษัทที่เคยใช้กับของกูเกิ้ลได้หรือไม่คะ? และมีของอะไรแนะนำบ้างคะ ต้องการแค่ใช้อีเมลเท่านั้น ไม่เน้นเรื่องเปิดเว็บไซค์บริษัทค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้รู้ที่ให้คำตอบเรื่องนี้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่