สอบถามสถานที่ทำ CT SCAN แถว รัชโยธิน, อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

รบกวนเพื่อนๆชาวพันทิปแนะนำสถานที่ทำ CT SCAN ช่วงรัชโยธินถึงอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ หรือใกล้ๆบริเวณนั้นหน่อยค่ะ

คุณแม่เจ้าของกระทู้ป่วยเป็นมะเร็งปากมดลูกเริ่มเข้าระยะที่ 3 เพิ่งได้เจอหมอเคมีเมื่อ 2 วันที่แล้ว คุณหมอเคมีขอผล CT SCAN ช่วงท้องทั้งหมด, ผลเอ็กซเรย์ปอด แล้วก็ผลเลือด ทางเราก็รีบกลับมาติดต่อโรงพยาบาลต้นสังกัด (คุณหมอแนะนำ เพื่อให้เราประหยัดค่าใช้จ่าย เพราะคุณแม่ใข้สิทธิบัตรทองของโรงพยาบาลสมุทรสาคร ก่อนหน้านี้โรงพยาบาลต้นสังกัด ส่งไปโรงพยาบาลราชวิถี ที่ราชวิถีได้คิวฉายแสงเป็นปีหน้า เรารอไม่ได้ไหวจริงๆ ทางราชวิถี แนะนำให้ติดต่อ ศูนย์มะเร็งกรุงเทพ ซ. อารีย์ 1 เป็นเอกชนแต่เค้ารับสิทธิบัตรทอง ก็ต้องไปทำเรื่องที่โรงพยาบาลต้นสังกัดใหม่ เลยเพิ่งจะได้เจอหมอแบบเต็มรูปแบบ) 

ตอนนี้ได้ผลเลือดกับเอ็กซเรย์ปอดมาแล้ว แต่ CT SCAN โรงพยาบาลต้นสังกัดมีคิวปลายเดือนธันวาคมเลย ส่วนตัวคิดว่านานไป อยากให้คุณแม่ได้รับการรักษาเร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้

รบกวนแนะนำสถานที่ทำ CT SCAN แบบไม่ต้องรอคิว ถ้าเป็นไปได้บอกราคามาด้วยจะดีมากค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่