[CR] Top Travels

สวัสดีค่ะ (กระทู้แรกในพันทิป) วันนี้จะมารีวิวทริปที่บ้านอีต่อง (pilok) ค่ะ เนื่องจากตัวเองเป็นคนชอบแบกเป้ไปเที่ยวมาโดยตลอด และทริปนี้เป็นทริปที่บังเอิญมากที่ได้ไปเนื่องจากมีพี่ที่รู้จักแนะนำให้ไปกับเพื่อนของเค้าซึ่งเพื่อนของพี่ที่เรารู้จักทำทัวร์ไปบ้านอีต่อง (Pilok) เราก็เลยสนใจและเป็นวันหยุดยาวด้วย จึงตัดสินใจไปกันทั้งหมด 3 คนค่ะ และค่าใช้จ่ายต่อคนคือ คนละ 1000 บาทเท่านั้น ( อึ้งนิดนึง ) แต่คิดในใจว่าคงไปไม่กี่ที่แน่ๆ เนื่องจากพี่ที่รู้จักไม่ได้บอกว่าเพื่อนของเค้าจะพาไปไหนบ้าง ( เค้าบอกว่าไปบ้านอีต่อง ลองไปดูน่ะ เดี๋ยวเพื่อนเค้าดูแล อิอิ) เช้าวันรุ่งขึ้นของวันหยุดยาว เราไปขึ้นรถที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ในซอยราชวิถี 6 ชื่อร้านกาแฟ patty cafe รถออกจากที่นั่นประมาณ 6.30 น. ซึ่งในทริปนั้นมีเพื่อนร่วมทางรวมแก๊งเราทั้งหมด 5 คน โดยพี่ที่เป็น driver ( เจ้าของทริป ) ชื่อพี่ท้อป ได้พาเราเดินทางไปยังกาญจบุรี เราอยากจะบอกว่าทริปนี้เรากับทุกคนในทริปสนุกกันมาก และเราอยากตั้งกระทู้นี้ให้ทุกคนลองดูว่า 1000 บาทของทริปของพี่ท้อป เค้าพาไปไหนบ้าง ซึ่งขอบอกว่ามันคุ้มมากสำหรับคนที่อยากเที่ยวช่วงวันหยุดเพื่อสูดอากาศนอก กทม หรือ คนที่มีงานเยอะมาก และอยากลองทริป adventure สั้นๆ และประทับใจ ซึ่งทริปแต่ละทริปของพี่ท้อป ตามด้านล่างนี้เลยค่ะ โดยรูปของเราเองที่ถ่ายในขณะไปเที่ยวกับทริปของ Top Travels ค่ะ
 1. Bridge over the river Kwae! (สะพานข้ามแม่น้ำแคว) 

2. View Point (จุดชมวิวทางขึ้นเหมืองปิล็อค) 

3. Pilok, Baan E-Tong Village. (เหมืองปิล็อค หมู่บ้านอีต่อง) 

4. Nern Chang Suek View Point (เนินช้างศึก ชมพระอาทิตย์ลับขอบฟ้า) 

5. Thai-Myanmar border View point (ช่องมิตรภาพไทย-พม่า) 

6. Thong Pha Phum National Park (อุทยานแห่งชาติทองผาภูมิ) 

7. Waterfall Jogkadin (น้ำตกจ๊อกกระดิ่น) 

8.Tham Krasae Bridge railway station (ถ้ำกระแซ) 

ทั้งหมดนี้คือทริปที่พี่ท้อปพาไปเที่ยว ซึ่งเราพักที่นั่น 1 คืน ( 2 วัน 1 คืน ) 
หรือหากสนใจเที่ยวกับพี่ท้อป สามารถคลิกตามลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยค่ะ
https://web.facebook.com/%E0%B8%97%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%9B%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7-108365610519585/?__tn__=%2Cd%2CP-R&eid=ARCGO1uD5pVacQxrKq2XmeH85fD4frytPKs71SdNRQXBtlAaA1KbXZMcWhzuMer3dTme3xMm8mREiA1F

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านค่ะ ยิ้ม
ชื่อสินค้า:   Top Travels
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่