Lion air ซื้อน้ำหนักเพิ่มได้ไหมคะ (2562)

คือหาอ่านข้อมูลแล้วไม่มั่นใจเลยค่ะ พอดีมีไฟล์ทบินในประเทศ เพิ่งจัดของไปๆมาๆกลัวน้ำหนักเกินอีก

วันนี้วันที่6 แต่บินวันที่7เช้า แต่เราอยากซื้อน้ำหนักกระเป๋าเพิ่ม อ่านหลายๆกระทู้แล้วสับสนมาก
บางทีก็เป็นข้อมูลเก่า เลยทำให้ไม่มั่นใจ

ด้านตั๋วเราก็ซื้อผ่านเว็บของlion air โดยตรง เราก็ไม่ซีเรียสเพราะมีตั๋วแน่นอน เลยกดซื้อน้ำหนักเพิ่มตามขั้นตอนไปปกติเหมือนตอนเลือกซื้อจองที่นั่ง แล้วประเด็นคือ  มันก็ซื้อน้ำหนักเพิ่มได้ แล้วเราก็กดซื้อเพิ่มไปแล้ว แต่ไม่มีอีเมล์แจ้งเตือนอะไรส่งเข้ามานะ ก็เลยกลัวว่าจะเป็นการเสียเงินฟรีๆ 

แต่เข้าไปอ่านเงื่อนไขแล้วก็ไม่เข้าใจตรงข้อ4ค่ะ อย่างน้อย3-4ชั่วโมงคืออะไร พอซื้อเลยก็กลัวจะไม่ได้น้ำหนักเพิ่มอย่างที่ซื้อไว้ อ่านหลายๆกรณีในพันทิปที่เอามาแชร์กันแล้วระแวงไปหมด 5555

ถามเพื่อความมั่นใจ เอาตามที่เราเข้าใจนะ คือตั้งแต่เราซื้อตั๋วได้ เราสามารถซื้อน้ำหนักเพิ่มเมื่อไหร่ก็ได้จนกวาจะถึงวันที่บินก่อน4 ชั่วโมงไม่ใช่เหรอ แล้วช่วงสี่ชั่วโมงก่อนบินคืออาจจะเป็นช่วงที่เช็กอิน ตรวจน้ำหนักกระเป๋าอ่ะ ใครเกินก็ต้องจ่ายใช่ปะละ ไม่งั้นก็ต้องไปจ่ายหน้าเคาท์เตอร์กิโลละ 400 ตามที่น้ำหนักเกินอ่ะ ใช่ไหม 

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่